วิวน้ำโขงสวยๆเมืองหลวงพระบาง
แม่น้ำโขงหลวงพระบาง กับบรรยากาศวิวสวยๆยามเย็นนั่งชมวิวกลางแม่น้ำโขงมีเรือสำราญพานักท่องเที่ยวล่องเรือชมวิวสองฝั่งโขงอีกฝั่งหนึ่งคือเมืองจอมเพชร
ที่ริมโขงหลวงพระบางที่นั่งเล่นส่วนใหญ่จะเป็นร้านอาหารตกแต่งร้านได้อย่างสวยงาม เหมาะสำหรับคนที่อยากมานั่งเล่นพักผ่อนกับบรรยากาศเงียบๆเดินเล่นชิลๆจากริมโขงร้านกาแฟประชานิยมไปเรื่อยๆจนถึงวัดเซียงทอง ที่ริมโขงหลวงพระบางมีความร่มรื่นต้นไม้เยอะครับ ถ่ายรูปตึกอาคารสวยๆก็ได้บรรยากาศในการเดินทางมาเที่ยวเมืองหลวงพระบางครับ กลางวันก็บรรยากาศดี ตอนกลางคืนก็ดีเช่นกันมีทั้งร้านอาหารตามสั่ง ร้านหมูกระทะก็มีครับ ส่วนผมสั่งเครื่องดื่มมานั่งชิลวิวน้ำโขงจุดที่ผมนั่งมองเห็นท่าเรือเมล์ เป็นท่าเรือโดยสารบริการผู้ที่จะเดินทางข้ามฟากระหว่างเมืองจอมเพชรกับเมืองหลวงพระบาง ใครที่ชอบเที่ยวลาวนั่งชิลๆเงียบๆที่ริมโขงเมืองหลวงพระบางนี่แหละครับเงียบสงบ เหมาะแก่การมาพักผ่อนสุดๆครับ
![](https://lh4.googleusercontent.com/6t0ilXaMRsuJMXrV2y3jKz4mrcUvavRNAtL5MBVWd7HleNSFIUl1LwgMedwe0n3mhBU)
![](https://lh3.googleusercontent.com/-K4Lj0mfDQckcE_r8R7Ow0_qy-e_rMXx1B5D9nEvThA6zXDAMfBJCTWAOnC1xL6MZAg)
![](https://lh4.googleusercontent.com/44y987CPXMx5lqzJabOzCNHsSPOEHAaTc3W1xbnvl-fR5S3XcEqKEgYtXAAzXcbqh9o)
![](https://lh6.googleusercontent.com/nxCRCRAqy7zpMzXqIoRsNfomZ9zVpa9_jw9B5nJ2g7rHw6hSGd_MvTxtQqhdZX7xCac)
ไม่มีความคิดเห็น