เที่ยวหลวงพระบาง ผาแดง หนองเขียว ทะเลหมอกสวยงามอลังการ
ขึ้นเขาดูทะเลหมอก ผาแดง หนองเขียว หลวงพระบาง สปป.ลาว สวยงามที่สุด ครับขอบคุณทีมงาน Laos window ไกด์นำเที่ยวเจ้าถิ่นเมืองงอย พามาลำบากบนยอดผาแดง ทริปนี้ผมใช้เวลาเดินกว่าจะถึงที่หมายปลายทางก็เกือบๆ 2 ชั่วโมง 😁😁🇱🇦🇱🇦 คนอื่นเขาเดินขึ้น 45 นาทีเอง ฮ่าๆๆ ขึ้นมาถึงพระอาทิตย์ตกพอดี วิวอย่างสวย 360 องศา ทริปนี้เรากางเต็นท์นอนบนยอดผาแดง อยากกินเมนูอะไร หมูกระทะ มาม่า Laos window เขามีบริการ แต่ต้องสั่งล่วงหน้าครับ ส่วนผมกินเมนูปลาย่างสดๆไปซื้อมาจากตลาดบ้านหนองเขียวตอนบ่ายสามโมง ตอนกลางคืนจุดที่เรานอนมีศาลามุงหลังคาอย่างดี อากาศเย็นมากๆครับ ทริปนี้เรานอนแต่หัวค่ำหลังจากเดินขึ้นเขาเหนื่อยสุดๆตื่นเช้ามาเจอทะเลหมอกมาตามนัดสวยงามอลังการมากๆ มองไปทางทิศไหนก็เจอแต่ทะเลหมอก ดื่มกาแฟชนแก้วกับ Laos window มาม่าคัพ อาหารเช้าวิวหลักล้านแสนอร่อย มันเป็นอะไรที่มีความสุขมากๆ กับการมาเที่ยวนอนค้างคืนรอดูทะเลหมอกสวยๆที่ผาแดง ตั้งแต่เดือนกันยายนไปจนถึงต้นปีใหม่ คืนไหนถ้าฝนไม่ตก มีทะเลหมอกให้เราดูทุกวันครับ ใครจะเดินทางไปเที่ยวผาแดง ผมแนะนำให้ออกกำลังกายเรียกคำฟิต ให้ได้ซะก้อนนะครับ ทริปนี้ที่ผาแดง เหนื่อยแต่คุ้มค่ามากๆครับ
![](https://lh6.googleusercontent.com/FNmc68QJAhQTnCqOHDUqAgn0bSVG994WZPnj7bJOYNVM3BpDRja9VEVEexNKSyDJAA8)
![](https://lh6.googleusercontent.com/r1b76HjMwXgaezuGJPUvVKyARp2zqpoDWvBsoUZmfeEob3kwf97I6bGNkpgYMI5SpjE)
![](https://lh5.googleusercontent.com/TiMpivt9CJiuPrcRHzJYxpZxJCSphqfflg2x3WNXwrqG4CCToQlf5GPHqpcIvsl-trk)
![](https://lh5.googleusercontent.com/TjVg4qDtyzk9hNkAPTsu18THAp9f7BajreT1C-GfDXGEhq0msgz5KlR-l-zqi64RUxU)
![](https://lh4.googleusercontent.com/2MSwc5h5lVwGNviAgwPN1IhcnMSD_1CaWqQf-_SUwpuxXIyVs6PyROjw1cEN-bxQmtY)
![](https://lh3.googleusercontent.com/_FKE3wOY0sfZeP3JBJ7zyP5sYfSkLTrycMsxJbg6mBwLQYWjHQOxzieejVf9-ZyN9u8)
![](https://lh4.googleusercontent.com/U_4D07Ixgc6in_YGCdhTlNtlxYeL-KRPxtWxDe2iHLqjZdnv3Veaf2CE-ozcoKfWIQQ)
![](https://lh6.googleusercontent.com/He-O08DuB6qZVm_9Nytug2b7t6MGUhWNvRERbVRVLzt8wx2NtP25_kGpxuVIAELvO04)
![](https://lh4.googleusercontent.com/0GTWIgPe1jtcr7TJiCf4qflXoPS57_XGLEO5Ud4Bv34duNhWeDhKMj8aoAksvNH05ss)
ไม่มีความคิดเห็น